-
Fitattun Bugawa - BINCIKEN ROLE NA MIR-885-5P A CIKIN CUTAR CIWON HANTA.
Labarin da aka buga a cikin Procedia of Multidisciplinary Research, NEMAN ROLES NA MIR-885-5P A CIKIN HEPATOCELLULAR CARCINOMA. A cikin wannan binciken, an gano MicroRNAs (miRNAs) suna taka muhimmiyar rawa a cikin ƙwayar cuta, ciki har da carcinoma na Hepatocellular (HCC). Don haka, wannan binciken ya kwatanta maganganun ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Halittar sikelin chromosome, tare da fassarar rubutu da metabolome, suna ba da haske game da juyin halitta da biosynthesis na anthocyanin na Rubus rosaefolius Sm. (Rosaceae)
Ci gaban fasahar jeri da sauri ya haifar da bullar fage daban-daban na omics, daga DNA da RNA zuwa abubuwan da ke faruwa na metabolomics, kowanne yana ba da tsarin bincike na musamman. Wadannan omics suna haɗe-haɗe kamar kogi: Genomics a sama yana bayyana mahimman kaddarorin, yayin da ƙasa ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Acetyl-CoA metabolism yana kula da histone acetylation don daidaitawar sel trophoblast placental ɗan adam
A ranar 30 ga Yuli, 2024, ɗaya daga cikin abokan cinikinmu ya buga wani gagarumin binciken bincike a cikin mujallar ilimi ta duniya Cell Stem Cell. Binciken, mai taken "Acetyl-CoA metabolism yana kula da histone acetylation don daidaitawar ƙwayoyin trophoblast na ɗan adam," binciken t ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Aspergillus fumigatus yayi garkuwa da ɗan adam p11 don tura phagosomes masu ɗauke da fungal zuwa hanyar mara lalacewa.
Shawarar ko endosomes sun shiga hanyar lalata ko sake yin amfani da su a cikin sel masu shayarwa yana da mahimmancin mahimmanci ga kashe ƙwayoyin cuta, kuma rashin aikin sa yana da sakamakon cutar. Labarin, mai taken "Aspergillus fumigatus ya sace ɗan adam p11 don turawa mai ɗauke da fungal ph ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Haɗin ATAC-seq da RNA-seq Yana Nuna Mahimmancin Samun Samun Chromatin da Bayyanar Halitta a Zoysiagrass Martani ga Fari.
Labari na aikace-aikacen Multi-omics: Haɗin ATAC-seq da RNA-seq Yana Nuna Ƙwararrun Samun Samun Chromatin da Bayyanar Halitta a Zoysiagrass Martani ga Fari. Wannan labarin ya yi amfani da dabarar haɗaɗɗiyar dabarun omics, wanda ya ƙunshi jerin nau'ikan kwayoyin halitta (WGS), jerin RNA (RNA-se ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Kwatankwacin Kwatancen, da bincike na metabolome yana bayyana mahimman hanyoyin sadarwa na tsaro da kwayoyin halitta da ke da hannu cikin ingantaccen haƙurin gishiri na Actinidia (kiwifruit)
Labarin, mai taken "Comparative Transcriptome, da metabolome bincike yana bayyana mahimman hanyoyin sadarwa na tsaro da kwayoyin halitta da ke da hannu wajen haɓaka haƙurin gishiri na Actinidia (kiwifruit)", a cikin Binciken Horticulture. Wannan binciken yana nufin ƙaddamar da rikitattun martanin daidaitawa na ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Ingancin girbi da canje-canjen metabolism na furen furen daylily da aka yi amfani da su da hydrogen sulfide yayin ajiya.
Labarin, mai taken "Ingantacciyar ingancin bayan girbi da canje-canjen metabolism na furen furen daylily da aka yi amfani da su da hydrogen sulfide yayin ajiya", wanda aka buga a cikin babbar mujallar ilimi ta duniya. Wannan binciken ya zurfafa cikin tasirin H2S akan ingancin girbi bayan girbi da canje-canjen rayuwa o...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Cikakken gano miRNA, lncRNA, da circRNA a cikin tsarin melanocyte na linzamin kwamfuta da haɓaka fata.
Labarin, mai taken "cikakkiyar gano miRNA, lncRNA, da circRNA a cikin ka'idojin melanocyte na linzamin kwamfuta da ci gaban fata", an buga shi a cikin Binciken Halittu. Wannan binciken ya gano babban kataloji na 206 da 183 da aka bayyana miRNA daban-daban, 600 da 800 aka bayyana daban-daban ...Kara karantawa -
Fitaccen Bugawa - Telomere-to-telomere Citrullus Super-pangenome Yana Bada Jagoranci don Kiwon Kankana
Sabuwar shari'ar nasara ta BMKGENE! A ranar 8 ga Yuli, 2024, an sami babban nasara a fannin binciken kankana tare da fitar da Telomere-to-telomere Citrullus Super-pangenome na farko a matakin T2T akan Halittar Halittar Halitta, mai taken “Telomere-to-telomere Citrullus Super- pangen...Kara karantawa -
Fitattarar Bugawa - Epigenetic da kunnawa na rubutu na sirrin kinase FAM20C azaman oncogene a cikin glioma
Labarin, mai suna "Epigenetic and transcriptional activation of secretory kinase FAM20C a matsayin oncogene a glioma", an buga shi a cikin Journal of Genetics and Genomics. Wannan binciken ya gina cikakken tsawon rubutun atlas a cikin gliomas guda biyu. Binciken bayanan ATAC-seq ya nuna cewa duka FAM…Kara karantawa -
Fasahar Bugawa - Metabolomics da bayanan bayanan rubutu suna bayyana metabolism lipid metabolism azaman maɓalli mai mahimmanci a cikin yankakken taro browning
Taya murna ga abokan cinikinmu akan nasarorin da suka samu kwanan nan! A ranar 9 ga Mayu, 2024, abokan cinikinmu sun yi nasarar buga takardar bincike a cikin mujallar ilimi ta duniya, Biology Biology and Technology. Binciken, "Metabolomics da bayanan martaba suna nuna ƙwayar lipid metabolism ...Kara karantawa -
Fitattun Bugawa-MYC2 Yana Ƙarƙashin Ƙarƙashin Rubutu Mai Tsari Wanda ke Daidaita Kariyar Shuka-Jasmonate a cikin Tumatir
An buga labarin, "MYC2 Orchesstrates a Heerarchical Transcriptional Cascade wanda ke Kayyade rigakafin Jasmonate-Mediated Shuka a cikin Tumatir", an buga shi a cikin The Plant Cell. Wannan binciken ya nuna cewa ainihin helix-loop-helix transcription factor (TF) MYC2 a cikin tumatir (Solanum lycopersicum) yana aiki a ƙasa na ...Kara karantawa -
Fasahar Bugawa-Phycoremediation da haɓakar ruwan sharar ruwan mustard ta hypersaline ta hanyar Chaetoceros muelleri da ƙwayoyin cuta na asali.
An buga labarin, mai taken "Phycoremediation and valorization of hypersaline pickled mustard water waste via Chaetoceros muelleri and indigenous bacterial", a Bioresource Technology. Babban Mahimmanci : - Ruwan daɓar ruwan mustard da aka ɗora Hypersaline an daidaita shi ta hanyar haɗin gwiwar Chaetoce...Kara karantawa